Thầy sinh ngày 14 tháng 9 năm 1976. Thầy Allan Q. Manzano, C.Ss.R. tuyên khấn lần đầu tại Dòng Chúa Cứu Thế, thuộc Phụ tỉnh Mania, vào ngày 15 tháng 5 năm 2010. Thầy tuyên khấn trọn đời vào ngày 22 tháng 11 năm 2014. Thầy phục phụ vụ tại đền Đức Mẹ Hằng Cứu Giúp Baclaran trong nhiều năm qua. Thầy đã an nghỉ trong Chúa vào ngày 23-12, do bệnh nhồi máu cơ tim.
Thầy sẽ an táng tại Đền thờ Đức Mẹ Hằng Cứu Giúp Baclaran.
Xin hiệp ý cầu nguyện cho thầy Allan sớm hưởng nhan thánh Chúa muôn đời, như lời của Thánh tổ phụ Anphongsô đã nói, “một triều thiên trên thiên đàng đang chờ đợi những người đã sống và chết trong nhà Dòng”.
(Theo: Phụ tỉnh Dòng Chúa Cứu Thế Manila)